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Taarifa kwa vyombo vya Habari 
 

Bodi ya Maji Bonde la Rufiji kuhesabu watumia maji na vyanzo vya maji. 

 
Bodi ya Maji Bonde la Rufiji ni Taasisi iliyo chini ya Wizara ya maji yenye jukumu la kusimamia 
rasilimali za maji. Kazi ya usimamizi wa rasilimali za maji ni pamoja na kufanya tathmini ya rasilimali 
za maji, kugawa maji,  kutunza vyanzo vya maji na kudhibiti uchafuzi wa vyanzo vya maji.    
 
Katika kutekeleza majukumu yake, Bodi inakutana na changamoto mbalimbali ikiwemo utekelezaji 
duni wa sheria kuhusu matumizi ya maji kutoka katika vyanzo. Watumiaji wengi hutumia maji 
kinyume na sheria (bila vibali) hali ambayo inasababisha Bodi kutokuwa na taarifa/takwimu sahihi ya 
hali ya maji. 
 
Bodi ya Maji Bonde la Rufiji imepanga kufanya tathmini ya watumia maji wote kwa lengo la kujua 
wenye vibali ni wangapi na wasio na vibali ni wangapi, hii itasaidia kuweka mizania katika hali ya 
usahihi. Pia Bodi itatambua vyanzo vya maji vinavyotumika na vitakavyotumika na miji mbalimbali na 
kuvitunza. Zoezi hili litafanyika kwa muda wa miezi miwili kutoka sasa.  
 
Hivyo, Bodi ya Maji Bonde la Rufiji inaomba ushirikiano kutoka kwa wananchi, kwa kutoa taarifa 
sahihi zitakazosaidia utunzaji wa rasilimali za maji. 
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AFISA WA MAJI, 

BODI YA MAJI BONDE LA RUFIJI. 

 


